Đúng 20h tối nay, 20/5, Liên hoan các trích đoạn hay nghệ thuật Sân khấu toàn quốc năm 2023 sẽ chính thức khai mạc. Sau gần 30 năm, Liên hoan mới có dịp quy tụ được đông đảo các nghệ sỹ sân khấu cả nước tham gia.
Tại Trung tâm Văn hóa tỉnh, nơi diễn ra Liên hoan trước khai mạc 5 giờ, các hoạt động chuẩn bị hết sức khẩn trương. Những hình ảnh Báo Hà Nam điện tử ghi lại thời gian này cho thấy, các bộ phận làm nhiệm vụ tổ chức, phục vụ Liên hoan ai vào việc đấy, chuyên nghiệp và trách nhiệm từ những phần việc nhỏ nhất …
Ban Chỉ đạo Liên hoan có mặt tại nhà văn hóa để chỉ đạo các hoạt động tổ chức lễ khai mạc.
Các đồng chí lãnh đạo Sở Văn hóa - Thể thao và Du lịch có mặt để chỉ đạo các đơn vị triển khai nhiệm vụ sẵn sàng cho giờ Khai mạc Liên hoan.
Bộ phận trang âm và ánh sáng test sân khấu để các đơn vị biểu diễn khai mạc chạy chương trình.
Các nhạc công của Công ty TNHH Tổ chức biểu diễn Song Việt chạy thử tiết mục biểu diễn khai mạc "Cám dỗ vương quyền".
Nghệ sỹ Nhân dân Trịnh Thúy Mùi, Phó chủ tịch Liên hiệp các hội VHNT Việt Nam, Chủ tịch Hội Nghệ sỹ sân khấu Việt Nam - Trưởng Ban chỉ đạo Liên hoan có mặt tại trung tâm chiều 20/5 chỉ đạo công tác chuẩn bị.
Ông Mai Thành Chung, Giám đốc Sở VH,TT&DL (bên trái) chỉ đạo công tác chuẩn bị tổ chức trước giờ Khai mạc.
Các nghệ sỹ Nhà hát chèo Hà Nội đến Trung tâm chuẩn bị các tiết mục biểu diễn khai mạc.
Quang cảnh Trung tâm văn hóa chiều muộn ngày 20/5.
Giang Nam