Hòa chung không khí hân hoan cùng cả nước Kỷ niệm 94 năm Ngày thành lập Đảng Cộng Sản Việt Nam (3/2/1930 – 3/2/2024) và mừng Xuân Giáp Thìn 2024, những ngày này trên khắp các tuyến phố của thành phố Phủ Lý đều được trang hoàng lộng lẫy cờ, hoa. Thành phố như khoác lên mình tấm áo mới, tạo khí thế thi đua sôi nổi chào đón ngày lễ lớn của Đảng và dân tộc.
Theo ghi nhận của Phóng viên Báo Hà Nam Điện tử, từ nhiều ngày nay công tác trang trí, tuyên truyền, cổ động trực quan được Thành phố Phủ Lý tổ chức trang trọng, thiết thực trên nhiều khu vực trung tâm thành phố như các tuyến đường: Trần Phú, Biên Hòa, Lê Duẩn… cờ hoa, băng rôn, phướn, pano cổ động rực sắc đỏ, tạo không khí phấn khởi, vui tươi và tràn đầy lòng tự hào dân tộc.
Trước Trụ sở Tỉnh ủy và Nhà văn hóa Trung tâm tỉnh trên tuyến đường Trần Phú được trang hoàng lộng lẫy đủ sắc cờ, hoa.
Những tấm băng rôn cỡ lớn được treo trước tiền sảnh Nhà văn hóa Trung tâm tỉnh.
Nhiều pano cổ động, chào đón năm mới, mừng Xuân Giáp Thìn được đặt tại sân Nhà văn hóa Trung tâm tỉnh trên đường Trần Phú.
Thành phố Phủ Lý như được khoác lên mình tấm áo mới chào Xuân Giáp Thìn 2024.
Những vòng xuyến, nút giao được trang trí hoa tươi, điểm thêm sắc xuân cho thành phố.
Trước cổng Trụ sở Thành ủy Phủ Lý cũng được trang trí lộng lẫy.
Nhiều người dân chia sẻ, những ngày này ra đường được nhìn thấy thành phố rực rỡ cờ đỏ sao vàng, cờ đỏ búa liềm cùng những tấm pano, áp phích chúc mừng năm mới khiến họ cảm thấy rất tự hào, tràn đầy khí thế.
Tuyến đường Biên Hòa, TP. Phủ Lý được bố trí nhiều chậu hoa tươi và cờ Đảng, cờ Tổ quốc.
Một tấm biển giới thiệu Hà Nam - điểm đến văn hóa địa phương hàng đầu thế giới được đặt ngay trên Quốc lộ 1A hướng vào trung tâm thành phố.
Những bồn hoa tươi được trang trí trên nhiều tuyến đường đem lại sắc xuân cho thành phố.
Thế Trang