Tháng Thanh niên năm 2022 được các cấp bộ đoàn trong tỉnh phát động với chủ đề “Tuổi trẻ sáng tạo”.
Nội dung tập trung vào việc tuyên truyền, giáo dục về truyền thống vẻ vang của tuổi trẻ Việt Nam và Đoàn Thanh niên Cộng sản Hồ Chí Minh; tổ chức các hoạt động phát huy tinh thần sáng tạo của thanh niên; đồng hành với thanh niên khởi nghiệp, lập nghiệp, hỗ trợ thanh thiếu nhi...Bên cạnh đó, các cấp bộ đoàn còn huy động nguồn lực hỗ trợ người dân phòng chống dịch Covid-19; hỗ trợ thanh thiếu nhi có hoàn cảnh khó khăn, xây dựng nhà nhân ái, nhà khăn quàng đỏ; tổ chức các hoạt động kỹ năng thực hành xã hội cho thanh thiếu nhi...
Tỉnh đoàn - Ngân hàng Chính sách xã hội Chi nhánh tỉnh Hà Nam ký kết chương trình phối hợp thực hiện Đề án hỗ trợ thanh niên khởi nghiệp, lập nghiệp giai đoạn 2021- 2025.
Đội thanh niên tình nguyện huyện Lý Nhân tham gia trồng cây tại lễ phát động thanh niên chung sức xây dựng nông thôn mới tại xã Xuân Khê.
Đoàn Thanh niên Công an TP và Hội Phụ nữ TP Phủ Lý nhận đỡ đầu cháu Lê Xuân Vũ, học sinh có hoàn cảnh khó khăn tại phường Thanh Châu.
Đoàn viên Triệu Khắc Sơn, Thôn 4, Ngô Khê, Bình Nghĩa (Bình Lục) với sáng kiến cải tiến kỹ thuật, máy dệt dây ứng dụng trong ngành may mặc và giày dép.
Đoàn viên thanh niên Phường Lê Hồng Phong (TP Phủ Lý) hướng dẫn người dân và các hộ kinh doanh trên địa bàn thực hiện quy định “5K” để bảo đảm phòng chống dịch.
Xuân Tuân - Thế Trang