Sáng 15/7, tại Nhà thi đấu TDTT tỉnh, Ban tổ chức Đại hội TDTT tỉnh Hà Nam lần thứ VI năm 2022 đã tổ chức lễ khai mạc giải Futsal nữ - nội dung nằm trong Chương trình thi đấu Đại hội TDTT tỉnh. Đây là môn thứ thi đấu thứ 9/16 môn của Đại hội VI và cũng là môn thi đấu lần đầu được đưa vào hệ thống thi đấu Đại hội TDTT cấp tỉnh.
Các vận động viên thực hiện nghi lễ chào cờ tại lễ Khai mạc.
Giải Futsal nữ Đại hội TDTT năm 2022 quy tụ gần 50 vận động viên đến từ 5 huyện, thị xã, thành phố (riêng huyện Bình Lục không tham gia). Các đội thi đấu vòng tròn một lượt tính điểm xếp hạng.
Các đội nhận cờ lưu niệm của BTC.
Ngay sau lễ khai mạc, hai trận đấu đầu tiên đã được diễn ra. Ở lượt trận đầu Phủ Lý đã đánh bại Thanh Liêm với tỷ số cách biệt 10 – 0: ở lượt trận thứ 2 Duy Tiên cầm hòa Lý Nhân với tỷ số 3 – 3.
Giải diễn ra trong 3 ngày từ 15 – 17/7/2022.
Một pha tranh chấp giữa hai đội Phủ Lý và Thanh Liêm.
Chu Bình