Trong 2 ngày (30-31/7/2022), tại Nhà thi đấu TDTT tỉnh Hà Nam (Đường Võ Nguyên Giáp, xã Tiên Hiệp, TP.Phủ Lý) đã diễn ra Giải Bóng bàn Cúp Báo Hà Nam lần thứ XI năm 2022. Giải đấu đã thành công tốt đẹp, để lại nhiều cảm xúc đối với các VĐV và người hâm mộ.
Sau đây là những khoảnh khắc, hình ảnh đẹp được ghi lại tại giải đấu:
Quang cảnh giải đấu.
Giải năm nay thu hút 156 VĐV đến từ 6 huyện, thị xã, thành phố và 7 đơn vị sở, ngành gồm: Sở Tài nguyên và Môi trường, Sở Văn hóa, Thể thao và Du lịch, Sở Xây dựng, Công an tỉnh, Cục thuế tỉnh, Kho bạc Nhà nước, Trường Đại học Công nghiệp Hà Nội cơ sở Hà Nam.
Cặp VĐV đến từ Sở Tài nguyên và Môi trường thi đấu nội dung đôi nam dưới 50 tuổi.
Hai VĐV giành Huy chương Vàng nội dung đôi nam nữ đến từ Trường Đại học Công nghiệp Hà Nội cơ sở Hà Nam - đơn vị lần đầu tham gia giải.
Với 5 VĐV, Đoàn Trường Đại học Công nghiệp Hà Nội cơ sở Hà Nam đã để lại nhiều ấn tượng mạnh tại giải năm nay khi lần đầu tiên tham dự giải cả 5 VĐV đều giành được huy chương. Trong đó, 2 VĐV thi đấu nội dung đôi nam nữ giành Huy chương Vàng, 3 VĐV còn lại giành Huy chương Đồng nội dung Đồng đội nam.
Theo Điều lệ, đối tượng tham dự giải từ 16 tuổi trở lên. Vì là giải phong trào nên các VĐV đạt tiêu chuẩn VĐV cấp 1 ba năm trở lại đây sẽ không được quyền tham dự giải.
Giải đấu thu hút rất nhiều VĐV trẻ tham dự. Đây sẽ là lực lượng kế cận quan trọng bảo đảm chất lượng chuyên môn của giải ngày một nâng cao trong tương lai.
Bên cạnh đó, Ban tổ chức vẫn có những nội dung thi đấu giành cho người cao tuổi nhằm thu hút, tập hợp đông đảo người yêu thích bộ môn bóng bàn tham gia.
Hai VĐV đến từ huyện Lý Nhân thể hiện tinh thần đoàn kết sau 1 pha bóng đẹp
Các cổ động viên chăm chú theo dõi các trận đấu.
Ngoài lo cơ sở vật chất cho các VĐV thi đấu, Ban tổ chức giải cũng chủ động đề nghị các đơn vị như: Sở Y tế, Công an tỉnh... bố trí nhân lực bảo đảm công tác phòng, chống dịch bệnh, an ninh trật tự theo đúng quy định trong tổ chức các hoạt động thể dục thể thao, tập trung đông người nơi công cộng.
Đồng chí Lê Hồng Kỳ, TUV, Tổng Biên tập Báo Hà Nam, Chủ tịch Hội Nhà báo tỉnh cùng các đồng chí trong Ban tổ chức giải trao Cúp và Cờ toàn đoàn cho các đơn vị đạt thành tích cao tại giải năm 2022.
Giải Bóng bàn Cúp Báo Hà Nam là giải đấu thường niên do Báo Hà Nam phối hợp với Sở Văn hóa, Thể thao và Du lịch tổ chức.
Với lực lượng và thành tích vượt trội, Đoàn thành phố Phủ Lý tiếp tục giành Cúp vô địch Giải Bóng bàn Cúp Báo Hà Nam lần thứ XI năm 2022.
Thế Trang - Vũ Hà