Được thành lập năm 2013, với nhiều tên gọi khác nhau như: CLB bóng bàn Sông Châu, CLB bóng bàn Trần Hưng Đạo, năm 2023 được sự công nhận của UBND phường Trần Hưng Đạo, CLB đã quyết định lấy tên chính thức là CLB bóng bàn Trần Hưng Đạo. Hiện CLB có 30 thành viên thuộc mọi lứa tuổi, với nhiều công việc khác nhau thường xuyên tham gia luyện tập. Từ khi thành lập đến nay, CLB là nơi tập luyện nâng cao sức khoẻ, đồng thời qua đó phát hiện và bồi dưỡng những vận động viên có năng khiếu tham gia thi đấu các giải bóng bàn do tỉnh và thành phố tổ chức.