Với mục tiêu đa dạng ngành nghề nông thôn, tạo việc làm, nâng cao thu nhập cho người lao động tại địa phương, năm 2013, thực hiện Đề án phát triển nghề trồng nấm, Hội Nông dân xã Liêm Cần, huyện Thanh Liêm tập trung tuyên truyền, vận động hội viên tham gia xây dựng mô hình trồng nấm, ứng dụng khoa học kỹ thuật vào sản xuất. Đến nay, nghề trồng nấm đã đem lại nguồn thu nhập ổn định cho một số hộ dân.